dubai police criminal case ദുബായിൽ നമ്മുടെ പേരിൽ കേസുണ്ടോ എന്ന് ഓൺലൈനായി അറിയാൻ … - Seekinforms

dubai police criminal case ദുബായിൽ നമ്മുടെ പേരിൽ കേസുണ്ടോ എന്ന് ഓൺലൈനായി അറിയാൻ …

dubai police criminal case ദുബായിൽ നമ്മുടെ പേരിൽ കേസുണ്ടോ എന്ന് ഓൺലൈനായി അറിയാൻ …

1956 ജൂൺ 01-ന് സ്ഥാപിതമായ ദുബായ് പോലീസ് ഫോഴ്‌സ് 1973-ൽ നിലവിലെ സ്ഥലത്തേക്ക് മാറ്റുന്നതുവരെ അതിന്റെ ആസ്ഥാനമായി തിരഞ്ഞെടുത്തത് “നായിഫ് ഫോർട്ട്” ആയിരുന്നു. “നായിഫ് ഫോർട്ട്” പിന്നീട് ദുബായ് പോലീസ് സ്റ്റേഷനുകളിലൊന്നായി രൂപാന്തരപ്പെട്ടു.

യുണൈറ്റഡ് അറബ് എമിറേറ്റ്സ് പോലീസ് സേനയുടെ അവിഭാജ്യ ഘടകമാണ് ദുബായ് പോലീസ്. നിയമം നടപ്പിലാക്കുന്നതിനും സമൂഹത്തിന്റെയും രാജ്യത്ത് താമസിക്കുന്ന എല്ലാവരുടെയും സുരക്ഷയും സംരക്ഷണവും നിലനിർത്തുന്നതിനും ഭരണഘടനാപരമായ അവകാശങ്ങൾക്കനുസൃതമായി പ്രവർത്തിക്കുന്നതിനും ഒപ്പം രാജ്യത്തെ ജീവിത നിലവാരം മെച്ചപ്പെടുത്തുക എന്നതാണ് ഇതിലൂടെ ലക്ഷ്യം വയ്ക്കുന്നത്. ദുബായ് പോലീസ് സേനയുടെ അധ്യക്ഷ സ്ഥാനം നിർവഹിക്കുന്നത് ; വൈസ് പ്രസിഡന്റ്, പ്രധാനമന്ത്രി, ദുബായ് ഭരണാധികാരിയുമായ, ഹിസ് ഹൈനസ്, ഷെയ്ഖ് മുഹമ്മദ് ബിൻ റാഷിദ് അൽ-മക്തൂം ആണ് .

മികവും ഗുണനിലവാരവും : –

നൂതന സംരംഭങ്ങൾ, വ്യക്തിഗത മികവ്,, ടീം വർക്ക് എന്നീ സ്ഥാപനപരമായ പ്രകടന സൂചകങ്ങളിലൂടെയും തന്ത്രപരമായ ആസൂത്രണത്തിലൂടെയും മാനുഷികവും സാമ്പത്തികവുമായ സ്രോതസ്സുകൾ കാര്യക്ഷമമായി കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതിലൂടെയും കമ്മ്യൂണിറ്റി പങ്കാളിത്തം ലളിതമാക്കുന്നതിലൂടെയും ദുബായ് പോലീസ് അതിന്റെ ചുമതലകൾ, പ്രവർത്തനങ്ങൾ, അധികാരങ്ങൾ എന്നിവ നിർവഹിക്കുന്നതിൽ വളരെ കൃത്യവും നിലവാരവുമുള്ള പ്രവർത്തനങ്ങളും നടപടികളുമാണ് നടപ്പാക്കുന്നത്.

ഗ്ലോബൽ പൊസിഷനിംഗ് സിസ്റ്റം (ജിപിഎസ്) ഉപയോഗിക്കുന്ന ആദ്യത്തെ അറബ് പോലീസും പട്രോളിംഗ് ലൊക്കേഷൻ ടെക്നിക് പ്രയോഗിക്കുന്ന ആദ്യത്തെയാളുമായ ദുബായ് പോലീസ് ഫോഴ്സ് ഇന്ന് നിരവധി യൂറോപ്യൻ, അമേരിക്കൻ രാജ്യങ്ങളെക്കാൾ എത്രയോ മുന്നിലാണ്. അറബ് ലോക തലത്തിൽ, സാംസ്കാരികവും സാങ്കേതികവുമായ പുരോഗതിക്ക് അനുസൃതമായി, വിദൂരമായും, ഫലപ്രദമായും, ഇടപാടുകളിലും നടപടിക്രമങ്ങൾ പൂർത്തീകരിക്കുന്നതിലും “ഇലക്‌ട്രോണിക് സേവനങ്ങൾ” ആദ്യമായി അവതരിപ്പിക്കുന്നത് ദുബായ് പോലീസ് ആണ്.

ക്രിമിനൽ അന്വേഷണത്തിൽ ഡിഎൻഎ ടെസ്റ്റ് പ്രയോഗിക്കുന്ന ആദ്യത്തെ അറബ് പോലീസ് സ്ഥാപനമാണ് ദുബായ് പോലീസ്. മനുഷ്യാവകാശങ്ങൾക്കായി മാത്രമായി ഒരു വകുപ്പ് സ്ഥാപിച്ച ആദ്യത്തെ അറബ് പോലീസ് സ്ഥാപനമാണ് ദുബായ് പോലീസ് ഫോഴ്സ്. ഇതോടൊപ്പം തന്നെ ഇലക്ട്രോണിക് ഫിംഗർപ്രിൻറിംഗ് ഉപയോഗിക്കുന്ന ആദ്യത്തെ അറബ് പോലീസ് സ്ഥാപനം എന്നും “ക്ലീൻ ഡെസ്ക് പോളിസി” എന്ന ആശയം പ്രയോഗിക്കുന്ന ആദ്യത്തെ അറബ് പോലീസ് സ്ഥാപനം – എന്നിങ്ങനെ നിരവധി നേട്ടങ്ങൾ കൈവരിക്കാൻ ദുബായ് പോലീസിനു സാധിച്ചിട്ടുണ്ട്. പ്രാദേശികമായും ആഗോളതലത്തിലും മികവിനുള്ള നിരവധി പുരസ്‌കാരങ്ങൾ ദുബായ് പോലീസ് സേന നേടിയിട്ടുണ്ട്.

dubai police criminal case (1)
dubai police criminal case

ദൈവത്തിന്റെ കൃപകളും അനുഗ്രഹങ്ങളും എണ്ണമറ്റതാണ്; “സെക്യൂരിറ്റി”- എന്ന ഒരു ശീർഷകത്തിൽ നമുക്ക് ഈ അനുഗ്രഹങ്ങളിൽ പലതിനും പേരിടാം. നമ്മൾ ചെയ്യുന്ന ഓരോ ജോലിയും വ്യക്തിപരവും വൈകാരികവും സാമൂഹികവുമായ ഒരു പ്രത്യേക തരത്തിലുള്ള സുരക്ഷിതത്വം തിരികെ കൊണ്ടുവരുമെന്ന് മനുഷ്യരായ നമ്മൾ കരുതുന്നു.

ഡെപ്യൂട്ടി ചീഫ് ഓഫ് പോലീസ് ആൻഡ് ജനറൽ സെക്യൂരിറ്റി :-

ആഗ്രഹങ്ങളാലല്ല, അർപ്പണബോധത്താലാണ് ദുബായ് പോലീസ് ഗോൾഡ് കാറ്റഗറി അവാർഡ് നേടിയത്. ഉയർന്ന മാനേജ്‌മെന്റ് സ്പോൺസർ ചെയ്യുന്നില്ലെങ്കിൽ ആർക്കും മൊത്തം ഗുണനിലവാരം പ്രയോഗിക്കാൻ കഴിയില്ല. ഉയർന്ന മാനേജുമെന്റിൽ നിന്നുള്ള ഗുണനിലവാരം അതിന്റെ പ്രാധാന്യത്തെക്കുറിച്ചുള്ള ബോധ്യത്തിൽ നിന്ന് മാത്രമേ ആരംഭിക്കാൻ കഴിയൂ. നാം അറിവ് സൃഷ്ടിക്കണം, ഈ അറിവിൽ നിന്ന് സംസ്കാരം സൃഷ്ടിക്കണം, ഈ സംസ്കാരത്തിൽ നിന്ന് പരിശീലനം സൃഷ്ടിക്കണം.

ദുബായ് പോലീസ് ആപ്പ്;

ഞങ്ങളുടെ എല്ലാ സ്‌മാർട്ട് സേവനങ്ങളിലേക്കുമുള്ള നിങ്ങളുടെ ആക്‌സസ് ആണ് ഔദ്യോഗിക ദുബായ് പോലീസ് ആപ്പ്. ഉപയോഗക്ഷമത വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് പുതുതായി ചേർത്ത ഡ്രൈവ് മോഡും പോലീസ് സ്റ്റേഷൻ മോഡും ഉപയോഗിച്ച് ഞങ്ങളുടെ ആപ്പ് കൂടുതൽ ആളുകൾക്കും സ്വീകാര്യമാകും. ഞങ്ങളുടെ പുതിയ ഡ്രൈവ് മോഡ് ഫീച്ചർ ദുബായിൽ, വേഗത്തിലും സുരക്ഷിതമായും യാത്ര ചെയ്യാൻ വേണ്ട നിർദേശങ്ങൾ നൽകുന്നു. പോലീസ് സ്റ്റേഷൻ മോഡ് ഉപയോഗിച്ച് ഞങ്ങളുടെ പോലീസ് സ്റ്റേഷനുകളിലേക്കുള്ള നിങ്ങളുടെ സന്ദർശനം വരെ ഞങ്ങൾ കൂടുതൽ സ്‌മാർട്ടാക്കിയിട്ടുണ്ട് .

പ്രധാന സവിശേഷതകൾ:

എസ്ഒഎസ് (SOS) – അടിയന്തരാവസ്ഥയിലുള്ള ആളുകൾക്ക് ഈ ഫീച്ചർ ഉപയോഗിക്കാനാകും, അതിലൂടെ ഓപ്പറേഷൻ ഡിപ്പാർട്ട്മെന്റിന് ഉപയോക്താവിനോട് പെട്ടെന്ന് പ്രതികരിക്കാനാകും.

പോലീസ് സ്റ്റേഷൻ മോഡ് (Police Station Mode)- ശരാശരി കാത്തിരിപ്പ് സമയം ഉൾപ്പെടെ ഓരോ പോലീസ് സ്റ്റേഷനിലും കാത്തിരിക്കുന്ന ഉപഭോക്താക്കളുടെ എണ്ണം പരിശോധിക്കാൻ ഇതിലൂടെ കഴിയുന്നു. വരിയിൽ നിൽക്കാതിരിക്കാൻ സ്റ്റേഷനിൽ എത്തുന്നതിന് മുമ്പ് നിങ്ങൾക്ക് ടിക്കറ്റ് നൽകാനും കഴിയും.

ഡ്രൈവ് മോഡ് (Drive Mode ) – ട്രാഫിക് സ്റ്റാറ്റസ് ഉൾപ്പെടെയുള്ള തൽക്ഷണ ട്രാഫിക് അപകട വിവരങ്ങൾ സ്വീകരിച്ച് സ്മാർട്ട് ഡ്രൈവ് ചെയ്യുക.

പോലീസ് ഐ (Police Eye) – സംശയാസ്പദമായ എന്തെങ്കിലും പ്രവർത്തനങ്ങൾ അനായാസമായും അജ്ഞാതമായും റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുക.

എന്റെ മാപ്പ് (My Map) – ട്രാഫിക് അപകടങ്ങൾ, പോലീസ് സ്റ്റേഷൻ ലൊക്കേഷനുകൾ, 24/7 ഫാർമസികൾ എന്നിവയും അതിലേറെയും സംബന്ധിച്ച വിവരങ്ങളുള്ള സംവേദനാത്മക മാപ്പ്.

“ഞങ്ങൾ എല്ലാവരും പോലീസ്” (We Are All Police)- വഴി ദുബായിലെ ഗതാഗത ലംഘനം റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുക

dubai police criminal case

ട്രാഫിക് അപകടങ്ങൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുക ( Report Traffic Accidents) – വെറും 3 മിനിറ്റിനുള്ളിൽ ഒരു ലളിതമായ അപകട ഫോം പൂരിപ്പിക്കുക, തകർന്ന പ്രദേശങ്ങളുടെ ചിത്രമെടുക്കുക, ഇമെയിൽ അല്ലെങ്കിൽ SMS വഴി നിങ്ങളുടെ റിപ്പോർട്ട് സ്വീകരിക്കുക.

പ്രവർത്തന ഫീഡുകൾ (Activity Feeds) – നിങ്ങളുടെ എല്ലാ ഇടപാടുകളുടെയും ഒരു ടൈംലൈൻ കാഴ്ച ഇതിലൂടെ കാണാം .

MYID – നിങ്ങളുടെ MYID അക്കൗണ്ട് ഉപയോഗിച്ച് സൈൻ ഇൻ ചെയ്‌ത് നിങ്ങളുടെ പ്രൊഫൈൽ അസറ്റുകൾ ആക്‌സസ് ചെയ്യുക. നിങ്ങളുടെ എല്ലാ ആസ്തികളും ഒരു സ്ക്രീനിന് കീഴിൽ കൊണ്ടുവരിക, നിങ്ങളുടെ എല്ലാ വാഹനങ്ങളും കാണുക, നിങ്ങളുടെ എല്ലാ പിഴകളും അടയ്ക്കുക, കേസുകളുടെ നിലയും അപേക്ഷാ അഭ്യർത്ഥനയും കാണുക.

ടെക്‌സ്‌റ്റോ വോയ്‌സ് ചാറ്റിംഗിലൂടെ ഞങ്ങളുടെ സേവനങ്ങൾക്കായി എളുപ്പത്തിൽ അപേക്ഷിക്കുന്നതിനുള്ള ഒരു പുതിയ സംവേദനാത്മക ചാനലാണ് – ഇന്ററാക്ടീവ് മെസേജിംഗ് സെന്റർ.

ബിസിനസ് മോഡ്: നിങ്ങൾ ഏതെങ്കിലും കമ്പനിയുടെ ഉടമയോ PRO ആണെങ്കിൽ, നിങ്ങൾക്ക് ഇപ്പോൾ നിരവധി ജീവനക്കാർക്കായി ഞങ്ങളുടെ സേവനങ്ങൾക്കായി ഒരു തവണ അപേക്ഷിക്കാം.

സ്മാർട്ട് റിപ്പോർട്ടിംഗ് ക്യാമറ: ഇത് റിപ്പോർട്ടിംഗ് കൂടുതൽ എളുപ്പമാക്കുന്നു, നിങ്ങൾ ചെയ്യേണ്ടത് എന്തും പിടിച്ചെടുക്കുകയും ശരിയായ സേവനം ഉപയോഗിച്ച് ഞങ്ങൾക്ക് അയക്കുകയും ചെയ്യുക എന്നതാണ് (Police Eye, We Are All Police and Feedback).

CHECK NOW : CLICK HERE

DOWNLOAD (ANDROID) : CLICK HERE

DOWNLOAD (iPHONE) : CLICK HERE

വരവ് ചിലവ് കണക്കുകൾ ഇനി ഈസിയായി മൊബൈലിൽ നോട്ട് ചെയ്‌ത് വെക്കാം.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *