land pricing :നിങ്ങൾക്ക് ഇവിടെയിരുന്ന് കേരളത്തിലെ ഭൂമിയുടെ ന്യായവില അറിയണോ ? എങ്ങനെ പരിശോധിക്കാം എന്നറിയാൻ ഈ ആപ്ലിക്കേഷൻ നിങ്ങളെ സഹായിക്കും .. - Seekinforms

land pricing :നിങ്ങൾക്ക് ഇവിടെയിരുന്ന് കേരളത്തിലെ ഭൂമിയുടെ ന്യായവില അറിയണോ ? എങ്ങനെ പരിശോധിക്കാം എന്നറിയാൻ ഈ ആപ്ലിക്കേഷൻ നിങ്ങളെ സഹായിക്കും ..

land pricing :നിങ്ങൾക്ക് ഇവിടെയിരുന്ന് കേരളത്തിലെ ഭൂമിയുടെ ന്യായവില അറിയണോ ? എങ്ങനെ പരിശോധിക്കാം എന്നറിയാൻ ഈ ആപ്ലിക്കേഷൻ നിങ്ങളെ സഹായിക്കും ..

ജീവിതത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ ഒരാഗ്രഹമാണെങ്കിലും സ്വന്തമായി വീട് വാങ്ങുക എന്നത് പലർക്കും ബുദ്ധിമുട്ടുള്ള കാര്യമാണ്. ഭൂമി വാങ്ങുമ്പോൾ പൊതുവെ ശ്രദ്ധിക്കേണ്ട ചില കാര്യങ്ങളുണ്ട്. ഒരു തുണ്ട് ഭൂമി നോക്കാതെ വാങ്ങിയാൽ ഗുണവും ദോഷവും ഏറെയാണ്. സാധാരണക്കാർ ഭൂമി വാങ്ങാൻ ഏതെങ്കിലും ബ്രോക്കറെ സമീപിക്കാറുണ്ട്. എന്നാൽ ബ്രോക്കർമാർ വഴി ഭൂമി ഏറ്റെടുക്കാൻ ആലോചിക്കുന്നവർ ഒരു കാര്യം കൂടി അറിഞ്ഞിരിക്കണം. അതായത്, ചിലപ്പോൾ ബ്രോക്കർമാർ ന്യായവിലയ്ക്ക് ഭൂമി നിങ്ങളുടെമേൽ അടിച്ചേൽപ്പിക്കാൻ ശ്രമിക്കും. ഇത്തരം കാര്യങ്ങളിൽ നിങ്ങളെ കൂടുതൽ അവബോധരാക്കാൻ ഈ ആപ്ലിക്കേഷൻ നിങ്ങളെ സഹായിക്കും.

വിലയെക്കുറിച്ചുള്ള ഊഹാപോഹങ്ങൾ ഒഴിവാക്കാൻ, വിവിധ വസ്‌തു ഇടപാടുകൾക്കായി നൽകേണ്ട രജിസ്‌ട്രേഷൻ ചാർജുകളും സ്റ്റാമ്പ് ഡ്യൂട്ടിയും അടിസ്ഥാനമാക്കി കേരള സർക്കാർ വിവിധ വിഭാഗത്തിലുള്ള ഭൂമിക്ക് ന്യായവില നിശ്ചയിക്കുന്നു. പ്ലോട്ടിന്റെ ന്യായവില വീടുകളിലും ഫ്‌ളാറ്റുകളിലും ബാധകമാണ്, മൂല്യത്തകർച്ചയ്‌ക്കെതിരെ ക്രമീകരണത്തിന് ശേഷം നിർമ്മാണത്തിന് അധിക ഫീസൊന്നുമില്ല.

land pricing ഒരു വസ്തുവിന്റെ ന്യായമായ മാർക്കറ്റ് മൂല്യത്തെ ബാധിക്കുന്ന ഘടകങ്ങൾ: –

  1. സ്ഥാനം

വസ്തുവിന്റെ സ്ഥാനം അതിന്റെ മൂല്യത്തിനെ നിർണ്ണയിക്കുന്ന പ്രധാന ഘടകമാണ്. പ്രോപ്പർട്ടി ഒരു പ്രൈം ഏരിയയിലാണ് സ്ഥിതി ചെയ്യുന്നതെങ്കിൽ, അതിന് ആദ്യ എസ്റ്റിമേറ്റ് ലഭിക്കും. മികച്ച ലൊക്കേഷൻ എന്നത് നഗരത്തിന്റെ ഹൃദയഭാഗത്തെയോ വിശാലമായ കെട്ടിടങ്ങളും പാർപ്പിട പ്രദേശങ്ങളുമുള്ള ഒരു പ്രദേശത്തെ സൂചിപ്പിക്കുന്നു, ഉദാഹരണത്തിന്, ബാംഗ്ലൂരിലെ എംജി റോഡും ഡൽഹിയിലെ സിപിയും. നേരെമറിച്ച്, വിദൂര പ്രദേശങ്ങളിലോ പ്രാന്തപ്രദേശങ്ങളിലോ സ്ഥിതി ചെയ്യുന്ന പ്രോപ്പർട്ടികൾ കുറഞ്ഞ മൂല്യത്തിൽ കണക്കാക്കുന്നു.

  1. ഇടം –

പ്ലോട്ടോ, ഫ്ലാറ്റോ സ്വതന്ത്ര വില്ലയോ ആകട്ടെ, വസ്തുവിന്റെ അളവുകൾ അതിന്റെ മൂല്യം വിലയിരുത്തുന്നതിൽ ഒരു പ്രധാന പങ്ക് വഹിക്കുന്നു. ചെറിയ ഭൂമിയുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോൾ ഒരു വലിയ ഭൂമി കൂടുതൽ ഗണ്യമായ മൂല്യം നിലനിർത്തും.

  1. ആവശ്യവും വിതരണവും –

വസ്തുവിന്റെ ഡിമാൻഡ്- സപ്ലൈ ഡൈനാമിക്സും അതിന്റെ ന്യായമായ മൂല്യത്തെ ബാധിക്കുന്നു. അപര്യാപ്തമായ വിതരണത്താൽ ഉയർന്ന ഡിമാൻഡ് പരിഹരിക്കപ്പെടാത്തത് ന്യായമായ മൂല്യം ഉയർത്താൻ ബാധ്യസ്ഥമാണ്, അതേസമയം അധിക വിതരണം മൂലധന വിലമതിപ്പിനെ തടസ്സപ്പെടുത്തുന്നു. ഭവനവായ്പകളിലേക്കുള്ള എളുപ്പത്തിലുള്ള ആക്‌സസ്, ഡിസ്പോസിബിൾ വരുമാനത്തിലെ വർദ്ധനവ്, ഗ്രാമങ്ങളിൽ നിന്ന് നഗരങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള കുടിയേറ്റം എന്നിവ റിയൽ എസ്റ്റേറ്റിന്റെ ആവശ്യകതയെ പ്രേരിപ്പിക്കുന്നു. അതിനാൽ, സാമ്പത്തിക സാഹചര്യങ്ങൾ വസ്തുവിന്റെ ന്യായവിലയിൽ മാറ്റങ്ങൾ വരുത്തുന്നു.

https://igr.kerala.gov.in/index.php/fairvalue/view_fairvalue
  1. ന്യായവിലയും വിപണി മൂല്യവും തമ്മിലുള്ള വ്യത്യാസം –

സംസ്ഥാന സർക്കാർ അധികാരികൾ ഭൂമിയുടെയോ വസ്തുവിന്റെയോ ന്യായവില തീരുമാനിക്കുന്നതിൽ നിന്നും വിപരീതമായി , കേരളത്തിലെ ഭൂമിയുടെ വിപണി മൂല്യം നിർണ്ണയിക്കുന്നത് വിതരണത്തിന്റെയും ആവശ്യത്തിന്റെയും സാഹചര്യത്തെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള വിപണിയാണ്. സാധാരണഗതിയിൽ, ഭൂമിയുടെ നിർണ്ണയിച്ച ഇടപാട് മൂല്യം, ഭൂമിയുടെ ന്യായവിലയേക്കാൾ കുറവാണെങ്കിൽ ആധാര രജിസ്ട്രേഷനും സ്റ്റാമ്പ് ഡ്യൂട്ടിക്കും ഭൂമിയുടെ ന്യായവില പരിഗണിക്കുന്നു. അതിനാൽ, കേരളത്തിലെ രജിസ്ട്രേഷൻ ചാർജുകളും സ്റ്റാമ്പ് ഡ്യൂട്ടി ചാർജുകളും കണക്കാക്കാൻ ന്യായവില അല്ലെങ്കിൽ പരിഗണന തുകയാണ് ഉപയോഗിക്കുക . അതിൽ ഏറ്റവും ഉയർന്നത് പരിഗണിക്കപ്പെടുകായും ചെയ്യും.

കേരളത്തിലെ ഭൂമിയുടെ ന്യായവില എങ്ങനെ പരിശോധിക്കാം?

ഭൂമിയുടെ ന്യായവില പരിശോധിക്കുന്നതിന്, ചുവടെ ചർച്ച ചെയ്തതുപോലെ നിങ്ങൾ ഘട്ടം ഘട്ടമായുള്ള നടപടിക്രമങ്ങൾ പാലിക്കേണ്ടതുണ്ട്:

ഘട്ടം 1: ആദ്യം, നിങ്ങൾ ചുവടെയുള്ള വെബ്സൈറ്റ് സന്ദർശിക്കുകയും തുടർന്ന് ആവശ്യപ്പെടുന്ന എല്ലാ വിവരങ്ങളും പൂരിപ്പിക്കുകയും വേണം.

land pricing
land pricing

ഘട്ടം 2: ഡ്രോപ്പ്ഡൗൺ ലിസ്റ്റിൽ നിന്ന് ജില്ല, താലൂക്ക്, ഗ്രാമം എന്നിവ നിങ്ങൾ തിരഞ്ഞെടുക്കേണ്ടതുണ്ട്. തുടരുന്നതിന് ഈ തിരഞ്ഞെടുപ്പുകൾ നിർബന്ധമാണ്.

ഘട്ടം 3: ദേശം, ബ്ലോക്ക് നമ്പർ, ഭൂമി തരങ്ങൾ, സർവേ നമ്പർ, കൂടാതെ ആവശ്യമായ മറ്റ് വിവരങ്ങളും തിരഞ്ഞെടുക്കണം . എന്നിരുന്നാലും, ഇവ പൂരിപ്പിക്കേണ്ട നിർബന്ധിത ഫീൽഡുകളല്ല.

ഘട്ടം 4: നിങ്ങൾ ‘ന്യായമായ മൂല്യം കാണുക’ (View Fair Value) എന്ന ടാബിൽ ക്ലിക്കുചെയ്യേണ്ടതുണ്ട്, തുടർന്ന് നിങ്ങളുടെ ഉപകരണത്തിന്റെ സ്ക്രീനിൽ പ്രദർശിപ്പിച്ചിരിക്കുന്ന ഫലങ്ങൾ ആക്‌സസ് ചെയ്യാൻ കഴിയുന്ന ഒരു പുതിയ പേജിലേക്ക് നിങ്ങളെ റീഡയറക്‌ടുചെയ്യും.

To Know the Fair Value of  the Land : CLICK HERE

ദുബായിൽ നമ്മുടെ പേരിൽ കേസുണ്ടോ എന്ന് ഓൺലൈനായി അറിയാൻ …

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *